9/3 no.1
Vận động mọi người trở lại forum chơi cho vui .
9/3 no.1
Vận động mọi người trở lại forum chơi cho vui .
9/3 no.1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

9/3 no.1

9/3 vô đối

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Latest topics
» Trò chơi "Nối ảnh"
tình bạn trong tôi ♥ I_icon_minitimeSat Jan 21, 2012 10:42 am by _TattoO_

» Tiểu sử của John Cena
tình bạn trong tôi ♥ I_icon_minitimeSat Jan 14, 2012 9:18 pm by _TattoO_

» Các bạn nghe JB hát live chưa?
tình bạn trong tôi ♥ I_icon_minitimeTue Jan 03, 2012 8:29 pm by JustinBieber

» Phản hồi...
tình bạn trong tôi ♥ I_icon_minitimeSun Jan 01, 2012 8:30 am by JustinBieber

» Ý kiến !!!
tình bạn trong tôi ♥ I_icon_minitimeFri Dec 30, 2011 12:25 pm by JustinBieber

» Nhạc TĐN so 2
tình bạn trong tôi ♥ I_icon_minitimeSun Sep 25, 2011 8:35 pm by muối

» giáo viên chủ nhiệm
tình bạn trong tôi ♥ I_icon_minitimeThu Aug 11, 2011 7:47 pm by white_angel00

» Danh sách tách lớp (coming soon)
tình bạn trong tôi ♥ I_icon_minitimeThu Aug 11, 2011 7:45 pm by white_angel00

» Sẽ mãi là một phần của 8/3
tình bạn trong tôi ♥ I_icon_minitimeSat Aug 06, 2011 2:47 pm by white_angel00

Similar topics

tình bạn trong tôi ♥

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
stu.no1

stu.no1

tình bạn trong tôi ♥ Empty
Bài gửiTiêu đề: tình bạn trong tôi ♥   tình bạn trong tôi ♥ I_icon_minitimeSat Jun 04, 2011 1:11 pm

CẦN CÓ VÀ GIỮ MỘT TÌNH BẠN...!!!

Có khi nào bạn tự hỏi bản thân mình, tại sao ta cần phải có một tình bạn hay không? Cuộc sống quanh ta có rất nhiều thú vui, nhiều cách giải trí, … thế nhưng tại sao ta lại cần có một tình bạn. Vui chơi, giải trí giúp tinh thần thoải mái, thư giãn,…còn bạn bè là người có thể lắng nghe và chia sẻ. Bạn là người có chung với mình những sở thích, cùng quan điểm sống,…Điều quan trọng nhất để có được tình bạn bền vững và lâu dài đó là sự chân thật và tính thẳng thắn.

Trong tình bạn, không phải lúc nào cũng là niềm vui và những tiếng cười rộn rã, mà có những lúc cần sự tranh cãi, trong cuộc sống tranh cãi là điều hiển nhiên, sau tranh cãi là giận hờn, có khi là những giọt nước mắt của sự uất ức trong lòng, đó cũng là cách làm cho tình bạn càng hiểu nhau hơn và tình cảm càng thân thiết hơn. Có những người bạn, họ tranh cãi như muốn nỗi cơn điên dại vậy, nhưng chẳng hề gì, họ lại vui vẻ ngay thôi. Hihihi…quy luật cuộc sống là vậy mà.

Cuộc sống có nhiều thay đổi, con người đôi khi cũng thay đổi theo cuộc sống, thay đổi để phù hợp với nhịp sống hiện đại là điều nên làm và rất cần phải làm, không theo kịp cuộc sống ta sẽ bị đào thải. Nhưng đừng thay đổi tình bạn, tìm một người bạn thì dễ, nhưng để giữ một tình bạn thì rất ư là khó. Khoảng cách không làm mất đi tình bạn, và cũng đừng để thời gian làm phai dần tình bạn của chúng ta.

Và tình bạn rất cần có sự tự do, mình thích bạn, quý bạn nhưng đừng để bạn khó thở vì mình, phải trân trọng bạn và tôn trọng quyền riêng tư của bạn. Tình bạn là một tình cảm trong sáng, vô tư,….nhưng trong tình bạn vẫn có tồn tại sự ích kỷ, lòng ganh tỵ,….tình bạn không phải là tình cảm riêng tư, tình bạn không mang tính chiếm hữu và sự tranh giành cho riêng bản thân mình, chúng ta mỗi người có quyền tìm cho riêng mình những người bạn mang đến cho ta niềm vui, sự thoải mái. Dù mình có một tình yêu đôi lứa thì vẫn cần phải có một tình bạn, có những tâm sự, những vấn đề,…mà người mình yêu không hiểu và không thông cảm, nhưng bạn thì vẫn có thể chia sẻ,thấu hiểu và cảm thông. Vì vậy, dù đang có một tình yêu đôi lứa hạnh phúc, vui vẻ,…thì ta cũng đừng từ bỏ tình bạn mà ta cố công xây dựng nên. Tình bạn lúc nào cũng cần phải có và ai cũng cần chọn cho mình vài người bạn gọi là thâm giao, tri kỷ.

Một câu danh ngôn có nói: “Một trong những hạnh phúc lớn của đời sống là tình bạn và một trong những hạnh phúc lớn của tình bạn là có người để gửi gắm một bí mật, một tâm tư” .(Manzôni)
JustinBieber
Admin
JustinBieber

Bài gửiTiêu đề: Re: tình bạn trong tôi ♥   tình bạn trong tôi ♥ I_icon_minitimeSat Jun 04, 2011 1:14 pm

hay
https://93vanlang.forumvi.com
JustinBieber
Admin
JustinBieber

Bài gửiTiêu đề: Re: tình bạn trong tôi ♥   tình bạn trong tôi ♥ I_icon_minitimeSat Jun 04, 2011 1:17 pm

đã edit
wind_bells

wind_bells

Bài gửiTiêu đề: Re: tình bạn trong tôi ♥   tình bạn trong tôi ♥ I_icon_minitimeSat Jun 04, 2011 1:43 pm

ý nghĩa ghê ☀
https://93vanlang.forumvi.com/
chiroxanh00

chiroxanh00

Bài gửiTiêu đề: Re: tình bạn trong tôi ♥   tình bạn trong tôi ♥ I_icon_minitimeSat Jun 04, 2011 6:24 pm

Mới lụm ở trang web nào search trên google rồi post vô =))
stu.no1

stu.no1

Bài gửiTiêu đề: Re: tình bạn trong tôi ♥   tình bạn trong tôi ♥ I_icon_minitimeSat Jun 04, 2011 6:52 pm

buộc r` stu mà f~ dị thuj -002
JustinBieber
Admin
JustinBieber

Bài gửiTiêu đề: Re: tình bạn trong tôi ♥   tình bạn trong tôi ♥ I_icon_minitimeSat Jun 04, 2011 8:57 pm

ối trời . thế mà cứ tưởng tự làm -010 -010 -010 -010 -010 -010
white_angel00

white_angel00

Bài gửiTiêu đề: Re: tình bạn trong tôi ♥   tình bạn trong tôi ♥ I_icon_minitimeSun Jun 05, 2011 9:41 am

kệ có công viết bài rùi.Được thế mà chê.Stu fighting -003
wind_bells

wind_bells

Bài gửiTiêu đề: Re: tình bạn trong tôi ♥   tình bạn trong tôi ♥ I_icon_minitimeSun Jun 05, 2011 10:19 am

stu có lòng mà chê -004
https://93vanlang.forumvi.com/
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: tình bạn trong tôi ♥   tình bạn trong tôi ♥ I_icon_minitime

tình bạn trong tôi ♥
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» tình bạn…là ? ♥ by stu H.Đ.N.H
» Một chút trong cuộc đời
» Trò chơi "chọn 1 trong 2"